Diễn đàn Kỹ năng giảng dạy Online Các công cụ giảng dạy trực tuyến

Các công cụ giảng dạy trực tuyến

Đang xem 0 luồng phản hồi
  • Người viết

Huy Tú
      Thành viên

Hôm nay, sau buổi livestream có việc chia nhóm ra thảo luận, tuy nhiên mọi người bị lãng phí thời gian để lần xem giờ tui ở đâu? Đang làm gì? Có động lộn phòng không? Rồi sau đó là việc chọn nền tảng để trao đổi tiếp hiện chưa thống nhất.

Nên từ câu chuyện đó mình mở một chủ đề để làm sao trong rất nhiều công cụ thì làm sao để mình sử dụng ít những công cụ nhưng mang lại hiệu quả tối đa khi sử dụng.

Theo góc nhìn của mình, đa phần các trường hiện nay sử dụng chính 2 loại tài khoản là GSuite và Office365. Và đi kèm theo đó là 2 công cụ học trực tuyến là Google Classrom và Microsoft Team (không hẳn thiết kế riêng dành cho lớp học trực tuyến). Bên cạnh đó các trường cũng xây dựng hệ thống học online. Nhưng vấn đề đặt ra là tại sao chúng ta lại cần quá nhiều công cụ? có điểm nào chúng ta chưa khai thác hết không?

Mình ví dụ dưới này là công cụ Google Meet có một tính năng rất hay là ghi lại cuộc họp và tự động lưu vào Drive. Tuy nhiên cần người quản trị viên hệ thống bật tính năng này.

Hy vọng nhận sự quan tâm và ý kiến của quý thầy cô
      Huy Tú

Đang xem 0 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.
THE THINKING SCHOOL @2018
X