Sinh nhật năm thứ 6 Thinking School Diễn đàn Diễn đàn 7 căn bệnh tư duy “Bạn có phải là người hạnh phúc?”

“Bạn có phải là người hạnh phúc?”

Đang xem 0 luồng phản hồi
  • Người viết

Trần Thị Thúy Vy
      Thành viên

“Hạnh phúc”, đây có lẽ là điều mà rất nhiều người hướng đến và mong muốn có được nó trong cuộc sống này. Mỗi người đều có một tiêu chuẩn riêng cho bản thân, đôi khi không tránh khỏi có những so sánh và loay hoay tìm kiếm mãi cái gọi là “hạnh phúc” mà quên mất rằng trên đời này còn rất nhiều thứ tốt đẹp khác như “thoải mái”, “thanh thản”, “nhẹ nhàng”,.. Bởi vì mình nghĩ, trong cuộc sống của chúng ta, sinh ra đã “khóc” rồi “cười”, có chuyện vui và cũng có chuyện buồn, việc quan trọng nhất là chúng ta có thể “thực sự vui vẻ” hoặc chiều theo cảm xúc của bản thân mà thực sự buồn rồi vượt qua nỗi buồn đó. Đối với mình, trong cuộc đời này, mình không tìm kiếm “sự hạnh phúc” hay mong muốn trở thành “một người hạnh phúc”. Trong một bộ phim Hàn Quốc “My Liberation Notes” có câu nói rất hay như thế này: “I’m not unhappy but i’m not happy either”. Mình muốn thay đổi câu nói này thành “I’m not happy, but i’m not unhappy either.” Miễn là mỗi ngày trong cuộc sống của mình trôi qua một cách bình yên, tối về chỉ cần “đầu thoải mái, tâm thanh thản” là mình mãn nguyện lắm rồi.

Đang xem 0 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.
Thinking School @2018
Get Access Now!
OFFER ENDING SOON
Save 50%
Personal Trainer
FREE Nutrition
Custom Workout App
Get Access Now!
Get Access Now! & Save 50%
Personal Trainer FREE Nutrition Custom Workout App
Get Access Now!