Áp dụng FTO vào cuộc sống

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Người viết

Lê Văn Dương
      Thành viên

Với bản thân em hiện tại, khóa học giúp em được điều đó, trong 7 căn bệnh tư duy, đâu đó em cũng sẽ mắc phải những căn bệnh như vậy, vì mình nghĩ mình có nhiều kinh nghiệm, mình nghĩ mình đúng, mình nghĩ mình giỏi, nhưng tất cả những suy nghĩ đó, nếu không có dữ kiện để kiểm chứng, thì tất cả nhận định có khi cũng chỉ là hồ đồ.

Em luôn muốn nâng cao chất lượng và hiệu quả công việc, khóa học này sẽ giúp cho em nâng cao chất lượng, vì em tin rằng, với những nhận định có cơ sở rõ ràng, chặt chẽ, nó sẽ giúp em đưa ra những nhận định có tính thuyết phục hơn, bài bản hơn, hạn chế được rủi ro, sai sót hơn.

Trong cuộc sống, đôi khi, chúng ta hay cho qua chuyện, nhưng đôi khi, chúng ta cần phải kiểm chứng thông tin, một cách khéo léo, để tránh làm cho những người xung quanh cảm thấy chúng ta khó tính, khó chịu, lý lẽ, lắm chuyện. Như vậy, được trang bị thêm những kỹ năng, nhưng cũng phải vận dụng khéo léo để ứng xử cho phù hợp, khiêm tốn, nhưng vẫn đạt được mục đích.

Vũ Thế Dũng
      Thành viên

Đúng là như thế, chúng ta sẽ khó tránh các căn bệnh tư duy. Áp dụng thường xuyên FTO sẽ giúp chúng ta cải thiện hiệu quả công việc của mình.

Em rất tán thành ý kiến của bạn Lê Văn Dương. FTO là nền tảng để có 01 tư duy phản biện, logic và chặt chẽ, nhưng cần được áp dụng một cách khéo léo cho phù hợp, và em nghĩ, khiêm tốn là 01 đức tính cần được trang bị khi áp dụng FTO trong công việc và đời sống. Vì nếu không khéo léo, sẽ có khả năng có người cho rằng ta đang mắc bệnh “FTO” chẳng hạn…^_^

Đang xem 2 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.
Thinking School @2018
Get Access Now!
OFFER ENDING SOON
Save 50%
Personal Trainer
FREE Nutrition
Custom Workout App
Get Access Now!
Get Access Now! & Save 50%
Personal Trainer FREE Nutrition Custom Workout App
Get Access Now!