Trần Thị Phương Thúy_Nhóm 3

Đang xem 10 luồng phản hồi
  • Người viết

https://kahoot.it/challenge/0140040?challenge-id=2b4930a8-3937-4254-ae0e-3714b6c5a7f7_1602477274965
      https://quizlet.com/_8uz8xu?x=1qqt&i=36j5fm

Xin chào mọi người. Do bị viêm họng nên em không làm clip mới được, nên xin phép đưa lên bài giảng em tự quay trong học kỳ trước. Đây là bài giảng trong buổi học đầu tiên của sinh viên năm thứ nhất khoa tiếng Việt trường Cao đẳng Ngoại ngữ Kanda. Clip giới thiệu sơ lược về tiếng Việt và cách phát âm 6 thanh điệu.Em có làm phần phụ đề tiếng Việt để mọi người có thể hiểu ạ. Rất vui nếu nhận được ý kiến đóng góp của mọi người.

Vũ Thị Minh Trang
      Thành viên

Wao, cô Thúy xịn quá! Bài quay hình ảnh đẹp, hiệu ứng tuyệt vời. Cô Thúy chắc là có kênh youtube dạy tiếng Việt, tiếng Nhật phải không?

Cảm ơn cô Trang đã động viên. Mình làm clip này là do tình thế bắt buộc khi phải chuyển sang dạy online đó cô chứ không có kênh YouTube riêng. Lúc đó mình mày mò làm series 4 clip nhỏ thế này để dạy phát âm thanh điệu, nguyên âm, phụ âm đầu, phụ âm cuối cho các em.

Video dễ thương quá Thúy. Chúc mừng em.

Em cảm ơn cô ạ!

Clip này dành cho các bạn ở Nhật nhưng có cha hoặc mẹ là người VIệt, học để không quên gốc đúng không ạ?

Một phần thôi thầy ạ, sinh viên của mình có nhiều em muốn học tiếng Việt chỉ vì yêu thích văn hóa hay muốn trải nghiệm sự mới lạ của các nước Đông Nam Á. Hiện nay giao lưu văn hóa và kinh tế giữa VN và NB ngày càng tăng nên nhu cầu học tiếng Việt cũng tăng theo.  Ngoài ra, tại trường Cao đẳng Ngoại ngữ Kanda nơi mình công tác, các em ngoài học tiếng Việt còn bắt buộc phải học thêm tiếng Anh nên cơ hội xin việc cũng dễ hơn thầy ạ.

Chúc mừng cô Thúy- Bài giảng rất sinh động và chuyên nghiệp ^^.

Cảm ơn cô Linh đã chịu khó ngồi nghe tiếng Nhật:))

Video chuyên nghiệp quá cô Thúy ơi hihi ^^

Giọng Cô Phương Thúy thật truyền cảm

Đang xem 10 luồng phản hồi
  • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.
Thinking School @2018
Get Access Now!
OFFER ENDING SOON
Save 50%
Personal Trainer
FREE Nutrition
Custom Workout App
Get Access Now!
Get Access Now! & Save 50%
Personal Trainer FREE Nutrition Custom Workout App
Get Access Now!