Các bạn đi học có vui không?

Đang xem 9 luồng phản hồi
  • Người viết

Vũ Thế Dũng
      Thành viên

Các bạn đi học có vui không? Cái gì là động lực lớn nhất để các bạn học mỗi ngày?

Bạn có thấy mình tiến bộ, giỏi lên mỗi ngày không?

Cùng thảo luận nhé

Chào thầy ạ,

Theo em, việc đi học là một việc vui đối với em. Bởi vì khi đi học, chúng ta sẽ được gặp thầy cô, bạn bè, học được nhiều cái mới, không phải suy nghĩ nhiều về cuộc sống cũng như quá bận rộn khi đi làm. Nhưng việc học đôi khi cũng khá căng thẳng vì việc chạy deadline, hay những lúc kiểm tra đến gần.

Động lực lớn nhất của em tạo việc học là có kiến thức, bổ trợ sau này đi làm ổn định hơn và giúp cuộc sống thoải mái hơn, tự lập. hay ;à được gặp nhiều bạn mới.

Em cảm thấy em có tiến bộ hơn mỗi ngày nhưng cũng có lúc thụt lùi lại vì có những lúc em bị mất tập trung và mất phương hướng. Hoặc là học nhưng kiến thức sau đó lại chảy đi đâu hết ạ.

Chúc thầy buổi tối vui vẻ.

Dương Thanh Liễu
      Thành viên

Thầy ơi, em thắc mắc là: khi học cảm thấy mình giỏi lên, tiến bộ mỗi ngày thì quá tuyệt rồi, nhưng đối với những môn học đòi hỏi sự kiên trì và không phải lúc nào mình cũng thấy mình tiến bộ lên, lúc đó sẽ có tâm lý hoang mang liệu rằng mình có đang đi đúng hướng không, rồi học hoài không thấy kết quả thì phải làm sao với những trường hợp như thế ạ?

Ngô Ngọc Hà
      Thành viên

Dạo gần đây em đi học rất vui thầy ạ. Có lẽ là sau kì nghỉ dịch tư tưởng của em đã thay đổi hơn nhiều. Em không còn quá áp lực vào thành tích hay mục tiêu của mọi người xung quanh nữa. Em chỉ đơn giản là tập trung vào bản thân, cố gẳng nâng cấp bản thân hôm nay tốt hơn hôm qua một chút, có ích thêm một chút, sống có ý nghĩa và đóng góp giá trị thêm một chút. Nghĩ đến đây, em cảm thấy rất nhẹ nhàng, không còn căng thẳng hay áp lực nữa, việc học hiện giờ đối với em là niềm vui, niềm sung sướng, thiệc nhiều :))))

Vương Thế Quý
      Thành viên

Việc học với em là niềm vui. Đó vừa là thực tế của em khi em còn đang học trên trường và cũng là quan điểm của em hiện tại, khi em đã đi làm.

Khi còn học trên trường:

Bản chất tính em là tò mò, quan tâm đến nhiều thứ. Vậy nên dù học môn học nào, em cũng đều cố gắng tìm ra cái hay của môn học đó (dù đôi khi nhiều môn chuối thật là chuối). Với tâm thế, tìm được càng nhiều cái tốt trong môn học, ko tập trung vào cái dở, vậy nên tâm trạng trong suốt quá trình học bất kỳ môn nào đều là tâm lý cởi mở đón nhận. Tâm lý cởi mở đó, giờ nhìn lại, có đôi khi là hơi ngây thơ, theo kiểu đón nhận mà không tính toan nhiều; đón nhận mà sự chọn lọc còn rất hạn chế.

Chưa kể, đến trường còn được gặp bè, gặp bạn, chơi đùa, bàn tán học hành thì ít mà tán phét trà đá thì nhiều. Sao mà không vui chứ.

Khi đi làm:

-Deadline cứng hơn, không mềm như đi học, áp lực hơn.

-Đi học, sai là được tranh luận. Đi làm, nhiều khi sếp mắng, oan lắm cơ mà nhiều khi vẫn phải nhịn, chờ ngày phục hận sau.

-Đi học, đầu công việc suôn sẻ hơn, thứ tự hơn. Đi làm công việc chồng chéo, đang làm việc này, xọ việc kia, nhiều khi công việc phát sinh mà mình không kiểm soát, dự tính trước được.

Nên: Học là vui. Ở trường, ở lớp cũng nên vui.

Trần Quốc Hưng
      Thành viên

Dạ em đi học không vui Thầy ơi, nhưng em cảm thấy đi học có ích và có ý nghĩa. Đi học vui khi hiểu bài và áp dụng được vào cuộc sống. Đi học vui khi có được nhiều bạn tốt và có sự sẻ chia. Đi học không vui vì buồn ngủ- thức khuya học bài và dậy sớm đi học. Nhưng học không vui vì bị điểm thấp và không đạt được nguyện vọng. Nhưng đi học lại vui vì mình dùng kiến thức để sau này đi làm ngành nghề mà mình yêu thích. Hihihi

Vũ Thế Dũng
      Thành viên

Em hãy tách môn đó ra thành những chặng nhỏ, mỗi ngày, mỗi tuần, đọc, thực hành nó 1 chút. Chỉ cần mỗi ngày em hiểu thêm được môn đó 1 chút, thì đã là tiến bộ rồi em. Đừng gấp, cứ từ tốn, cố gắng mỗi ngày

Hương
      Thành viên

Dạ, học khá vui , đặc biệt là em học hỏi được rất nhiều không chỉ từ thầy cô mà còn từ các anh chị trong nhóm nữa ạ

Xin chào quí thầy cô Thinking School!

Quí thầy cho hỏi sao sáng nay vào lớp học Kỹ năng giảng dạy online vào tiếp tục học thì bị báo lỗi:
      <h1 style=”color: var(–heading-color); font-size: 1.6em; font-weight: normal; line-height: 1.25em; margin: 0px 0px 15px; overflow-wrap: break-word; font-family: ‘Segoe UI’, Tahoma, sans-serif;”>Trang này hiện không hoạt động</h1>
      <p style=”display: inline; color: #5f6368; font-family: ‘Segoe UI’, Tahoma, sans-serif; font-size: 15px;”><strong style=”overflow-wrap: break-word;”>thinkingschool.vn đã chuyển hướng bạn quá nhiều lần.</p>

<div id=”error-information-popup-container” style=”color: #5f6368; font-family: ‘Segoe UI’, Tahoma, sans-serif; font-size: 15px;”>
      <div id=”error-information-popup”>
      <div id=”error-information-popup-box”>
      <div id=”error-information-popup-content”>
      <div id=”suggestions-list”>
      <p style=”margin-block-end: 0px;”></p>

<ul class=”single-suggestion” style=”list-style-type: none; padding-left: 0px; margin-top: 0px;”>

• Thử xóa các cookie của bạn.
    • </div>
      <div class=”error-code” style=”color: var(–error-code-color); font-size: 0.8em; text-transform: uppercase; margin-top: 12px;”>ERR_TOO_MANY_REDIRECTS</div>
      </div>
      </div>
      </div>
      </div>

<p style=”box-sizing: border-box; margin: 0px 0px 10px; -webkit-font-smoothing: antialiased; font-size: 15px; font-family: ‘Baloo 2’;”>Xin chào quí thầy cô Thinking School!</p>
    <p style=”box-sizing: border-box; margin: 10px 0px; -webkit-font-smoothing: antialiased; font-size: 15px; font-family: ‘Baloo 2’;”>Quí thầy cho hỏi sao sáng nay vào lớp học Kỹ năng giảng dạy online vào tiếp tục học thì bị báo lỗi:</p>

• Đang xem 9 luồng phản hồi
    • Bạn cần đăng nhập để phản hồi chủ đề này.
    Thinking School @2018
    Get Access Now!
    OFFER ENDING SOON
    Save 50%
    Personal Trainer
    FREE Nutrition
    Custom Workout App
    Get Access Now!
    Get Access Now! & Save 50%
    Personal Trainer FREE Nutrition Custom Workout App
    Get Access Now!